PNVN Sau khi tiêm thuốc cản quang tại Bệnh viện K Trung ương, chị L. có dấu hiệu sốc thuốc. Dù đã được cấp cứu, nhưng bệnh nhân không qua khỏi.

Ngày 3/10, bác sĩ Trần Văn Thuấn, Giám đốc BV K Trung ương xác nhận thông tin trên.
 
Theo bác sĩ Thuấn, sự việc xảy ra ngày 3/10. Sau khi tiêm thuốc cản quang, bệnh nhân H.T.L (45 tuổi, huyện Quỳnh Lưu, Nghệ An) có dấu hiệu sốc thuốc dẫn đến tử vong. Sau khi sự xảy ra, BV đã mời pháp y, công an để làm rõ. Ngay khi có kết quả pháp y, BV sẽ thông tin sự việc cụ thể.
bc-s.jpg
Bác sĩ Trần Văn Thuấn, Giám đốc BV K TƯ

Anh Hoàng Nhật Chính (huyện Quỳnh Lưu, Nghệ An) cho biết, ngày 29/9, gia đình đưa chị L. (45 tuổi, đang là giáo viên) đến BV K TƯ cơ sở 2 để khám bệnh và điều trị.

Đến sáng ngày 30/9, bác sĩ tiêm thuốc cản quang để chụp chiếu cho chị L. Sau khi tiêm thì chị L. bị sốc thuốc. Ngay sau đó, các bác sĩ đã nỗ lực cấp cứu nhưng không qua khỏi. Gia đình đã đề nghị BV làm rõ nguyên nhân chị L. tử vong.
 
PNVN sẽ tiếp tục thông tin sự việc.

Như Ngọc